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TAARIFA KWA UMMA 

 
UAGIZAJI, USAMBAZAJI NA UUZAJI WA VIFAA VYA MAWASILIANO YA SIMU AMBAVYO 

HAVIJAIDHINISHWA. 
 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania (TCRA) ni taasisi ya kiserikali iliyoanzishwa chini ya Sheria ya 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania Na.12 ya 2003, na kupewa jukumu la kusimamia Sekta ya 

Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta nchini Tanzania. 

TCRA imebaini kuwa kuna baadhi ya Makampuni au wafanyabiashara wanaoingiza, kusambaza 

na kuuza nchini Tanzania vifaa vya mawasiliano zikiwemo  simu,  ambavyo hazijaidhinishwa na 

Mamlaka ya Mawasiliano Tanzania. 

Aidha, TCRA imebaini pia, kuna baadhi ya Makampuni au wafanyabiashara wanaoingiza au 

kusambaza nchini Tanzania vifaa vya mawasiliano na  simu bila kuwa na leseni kutoka TCRA kwa 

ajili ya kuingiza au kusambaza vifaa vya mawasiliano ya kielektroniki. 

Kwa mujibu wa Kifungu cha 23 (1) (b) na (c)  cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta 

iliyofanyiwa marejeo mwaka 2022, wasambazaji wa vifaa vya kieletroniki wanatakiwa kuwa na 

leseni halali toka TCRA. Vilevile  kifungu cha 83(1) cha Sheria ya Mawasiliano ya Kielektroniki na 

Posta kinaelezea umuhimu wa vifaa vya kieletroniki vinavyoingia nchini kuidhinishwa na TCRA.  

Vivyohivyo, Kanuni ya 27 (1) ya Kanuni za Mawasiliano ya Kielektroniki na Posta (Viwango vya 

Vifaa vya Mawasiliano ya Kielektroniki na Usimamizi wa Taka za Kielektroniki) 2020 inaainisha  

adhabu kwa mtu yeyote atakayebainika kuuza, kuingiza au kusumbaza  nchini bidhaa au vifaa vya 

mawasiliano ikiwemo  simu ambazoo hazijaidhinishwa na TCRA. 

HIVYO BASI, TCRA, inautaarifu Umma na wafanyabiashara wote wanaofanya biashara ya vifaa 

vya mawasiliano ikiwemo simu ambazo hazijaidhinishwa na TCRA, kuhakikisha wanatuma 

maombi TCRA ya kuidhinisha Simu au vifaa hivyo maramoja na wale wasiokuwa na leseni  stahiki  

za  kuingiza nchini na kusambaza simu au vifaa vya mawasiliano kuacha mara moja kufanya 

biashara hizo mpaka pale watakapo pata leseni husika toka TCRA. 

Kwa ambaye atashindwa kutekeleza ilani hii, TCRA haitasita kuchukua hatua za kiudhibiti na  

kisheria bila kutoa taarifa nyingine. 
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